4 ตอบกลับ

ลูกเราก็เป็น เราว่าเป็นเพราะองศาของกล้องนะ เพราะเวลาหลอกให้มองตามของเล่นเขาก็กรอกตามองตามได้ปกติ แต่เวลาไม่ได้ถ่ายรูปหน้าตรงจะเป็น แม่ลองถ่ายมุมเอียงอีกข้างดูค่ะว่าเป็นเหมือนกันไหม ของเราเป็นเหมือนกับอีกข้าง เป็นที่มุมกล้องมากกว่า

อันนี้เราว่าปกตินะยังมองไม่ค่อยออกถ้าไม่สังเกตุดีๆ

Super Mum

แนะนำไปปรึกษาแพทย์เลยค่ะ จะได้รู้ว่าเป็นหรือไม่เป็น

ลูกเราก็เป็นนี้ควรทำไงดีค่ะ ไปปรึกษาหมอหรือยังค่ะ

ยังไม่ได้ปรึกษาหมอเลยค่ะ แต่ถ้าน้องมองตรงคือตาก็ตรงปกตินะคะ แต่แม่จะสังเกตุว่าตาจะไม่ตรงเวลามองไปข้างๆ

ปรึกษาหมอเด็กกับหมอตาค่ะ ให้ขาตรวจดู