56 ตอบกลับ

นี่ครอบครัวทั้งซื้อไว้ให้ทั้งเตรียมไว้เลยค่ะ แกบอกว่าอย่าไปเชื่อ เจ็บท้องมาใครจะพามึงไปซื้อ ให้หลานกูใส่แบบไม่ซักก็แพ้พอดี5555

เตรียมตั้งแต่ได้ 5 เดือนค่ะ เหลือแต่เปล ยา เครื่องปั้มนม ตอนนี้จะ 7 เดือนแล่ว เริ่มจะทยอยซักแล้วค่ะ แม่เริ่มท้องโย้ปวดหลังแล้วค่ะ

เราเตรียมตอน 38 สัปดาห์ คลอดออกมา น้องก็แข็งแรงปลอดภัยดี ที่เตรียมไว้เพราะไม่อยากพาลูกตะลอนซื้อของหลังคลอด โควิดยิ่งระบาดอยู่

เฉยๆแม่บ้านนี้ไม่ถือรับฟังแต่ไม่ทำตามเราเอาความสะดวกของเราเองเป็นหลักเพราะของทุกอย่างเราต้องเลือกเองหาซื้อเองคะ

บ้านนี้ 24w เริ่มเตรียมเเล้วค่ะ เพราะถ้าท้องโตไม่มีใครพาไปค่ะ บ้านนี้คุณพ่อขับรถยนต์ไม่เป็นค่ะ คุณเเม่ขับเอง 😂

แม่สามีห้ามคะเวลาซื้อเข้ามาจะพูดจาประชดประชันเราตลอดทั้งๆที่พ่อแม่เราไม่เคยห้ามเราอึดอัดมากๆที่สุดค่ะ

บ้านนี้แม่แฟนก็ห้ามค่ะ แต่แฟนไม่ฟังแถมเถียงกลับไปด้วยค่ะ

ทางนี้ซื้อไว้ตอนสี่เดือนค่ะ ขาดเหลือก็ซื้อมาไว้เรื่อยๆ แต่เสื้อผ้าทางญาติเอามาให้ตั้งแต่ร้ว่าท้องแล้วค่ะ

6เดือนเริ่มทยอยซื้อแล้วค่ะ แต่เพิ่งซักเมื่อวาน ไม่ว่าจะซักรึตากเหนื่อยง่ายมากๆเดินก็ลำบาก ตอนนี้33+1จ้า

บ้านนี้ยังไม่ซื้อค่ะ รอผลน้ำคร่ำ ชัวร์ ชายหรือหญิงค่อยจัดค่ะ สมัยก่อนไม่ทันสมัยเหมือนสมัยนี้ไงค่ะ

ซื้อไว้ตั้งแต่5เดือนค่ะตอนนี้8เดือนแล้วนำออกมาซักเตรียมจัดใส่ตะกร้ารอคลอดน้องอย่างเดียวแล้วค่ะ