9 ตอบกลับ

เรานี่บอกตั้งแต่วันแรกที่ตรวจเจอ เพราะเวลาทำงานจะได้มีคนคอยซัพพอร์ตบ้าง บอกสามีก่อนเลย เรื่องน้องจะอยู่รึไม่อยู่มันเป็นการที่ตัวอ่อนจะสมบูรณ์หรือไม่สมบูรณ์...อย่าคิดมากค่ะแม่ ที่ต้องบอกเพื่อที่จะได้ง่ายเวลาทำงานด้วย

บ้านนี้บอกแฟนกับทางบ้านแฟนก่อนค่ะ จนแม่เราสงสัยเลยบอกแม่เรา พอแต่งเสร็จถึงได้บอกพ่อ ไม่ได้บอกใครเลยจนท้องเริ่มใหญ่ขึ้นมีคนถามก็เริ่มบอกค่ะ

บ้านนี้ก็ท้อง2คะรู้ว่าท้องก็เริ่มบอกคนที่บ้านก่อนเลยเค้าจะได้ช่วยเราค่อยระวังค่อยเตือนเราด้วยอาจจะอยู่ที่ความเชื่อคะ

เราเลือกบอกที่บ้านเรา บ้านสามี พี่ที่ทำงานแค่นั้นก่อนค่ะ เพราะเค้าจะได้เข้าใจและไม่ให้เราทำงานหนัก

VIP Member

ท้อง 2 เหมือนกันคะแต่ก็บอกคนในบ้านเลยนะคะแล้วแต่ความเชื่อของบุคคลด้วยคะ อย่าคิดมากเลยนะคะ

ของเราบอกที่บ้าน บอกหัวหน้าก่อนค่ะ ส่วนคนอื่นๆพอเจอ ก็ทยอยบอกกันตามๆมา ไม่ได้รีบประกาศอะไร

บ้านนี้ท้องแรกบอกตั้งแต่รู้ว่าท้องตอนนี้ท้อง4เดือนแล้วจร้า

บอกตั้งแต่วันที่ตรวจเจอเลยค่ะ ตอนนี้6เดือนแล้วค่ะ

Super Mum

แล้วแต่ความสะดวกของแต่ละคนค่ะ 😊