7 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เพิ่งมีออกมาวันนี้ มะคืนท้องแข็งทุก5นาที จับเวลา1ชั่วโมงแต่วันนี้แข็งแค่1ชั่วโมง3ครั้ง รอให้น้องอยากออกเต็มที่ค่อยไปหาคุณหมอ🥰😆

บ้านนี้36+4wแต่หมอบอก37wหลังจากนี้มีอาการเจ็บท้องให้มาหาหมอพร้อมคลอดได้เลยค่ะ น้องหนัก3,200กรัมแล้ว หมอแข็งแรงแล้วคลอดได้ค่ะ

เป็นมูกค่ะท้องแรกเรามีแบบนี้ออกมาไม่มีเลือดพักเดียวเจ็บท้องคลอดเลยค่ะ

ตกขาวค่ะ ถ้ามูกจะใส เป็นมูกน้ำตาล หรือเลือดค่ะ

ลองจับเวลาค่ะถ้าเจ็บท้องแข็งถี่ ทุก3-5นาที ปวดท้องมากขึ้นค่อยไปค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

ตกขาวค่ะ

มูกจ้า

ตกขาว