9 ตอบกลับ

TapFluencer

(คสตบ้านนี้นะคะ) กระตุ้นน้องตั้งแต่3เดือนแล้วค่ะ คุยกับน้องทุกวัน/เปิดเพลง/เล่านิทาน มีร้องเพลงบ้างพร้อมลูบท้องเบาๆทำเป็นเวลาค่าปัจจุบัน31+5แล้ว น้องดิ้นดี ดิ้นแรง ตอบสนองดีเลยค่ะ 28w++คุณแม่เริ่มนับลูกดิ้นได้เลยนะคะ เพื่อความสบายใจด้วยค่ะ #ท้องแรก

VIP Member

ของเราเอามือลูบๆถูๆๆท้องก็ดิ้นค่ะ ออกแรงกดเบาๆนิดนึงก็ช่วยกระตุ้นได้ค่ะ ของเราตอนนี้ 30 วีค บางทีคลำๆเจอก้อนๆเหมือนมือหรือเท้าแล้ว เราก็จิ้มๆๆๆ น้องก็จะขยับหลบอะไรแบบนี้ค่ะ

ที่น้องดิ้นน้อยเพราะน้องตัวใหญ่ขึ้นค่ะแค่วันหนึ่งไม่ต่ำกว่า10ครั้งก็ดีแล้วค้ะประมาน32สัปดาห์น้องก็จะดิ้นเป็นคลื่นเลยค่ะแม่

บ้านนี้วันนี่ดิ้นน้อยมาก กังวลเลยทั้งลูบท้องทั้งเรียกเงียบเลยเครียดมาก

บ้านนี้ดิ้นตั้งแต่ 16 week ค่ะ ลูบท้อง คุยกับน้องบ่อยๆ เปิดเพลงเบาๆ ให้ฟัง ทำใจให้สบาย อย่าเครียดค่ะแม่

ทานน้ำเย็น ทานของหวาน นวดเบาๆ เปิดเพลงโมสาท ใช้ไฟฉายที่มีสีเหลืองนวลส่อง

บ้านนี้ดิ้นน้อยตั้งเเต่เเรกเลยค่ะเเม่ ช่วงนั้นกังวนไปหาหมอจน หมอว่าเลยค่ะ

บ้านนี้ดิ้นเก่งมากเลยค่ะเเบบนับไม่ได้เลยดิ้นบ่อยเกินคะ

ขอบคุณแม่ๆนะคะ วันนี้น้องดิ้นเก่งมากเลยค่ะตกใจเลย😅🥹

ลองลูบๆดูข้างๆท้อง น้องก็จะถีบกลับเลยนะคะบ้านนี้