7 ตอบกลับ

หมอไม่อยากทำให้เพราะอายุยังน้อยวันหนึ่งเกิดเปลี่ยนใจอยากมีอีก แม่บ้านนี้ท้อง2ทำหมันตอนอายุ32แจ้งคุณหมอที่ฝากท้องตั้งแต่แรกว่าถ้าคลอดแล้วจะทำหมัน หมอยังถามแล้วถามอีก แนะนำฝังเข็มดีกว่าค่ะ

อายุน้อยหมอไม่ทำหมันให้ค่ะ เราเคยท้องแรก อายุ25 หมอไม่ทำให้ ใช้เป็นวิธีฝั่งเข็มคุมกำเนิดแทนใต้ท้องแขน คุม3ปี พอครบกำหนดก็เอาออก

VIP Member

แนะนำฝั่งเข็มดีกว่านะคะ เพราะว่าตัวน้องเองอายุยังไม่ถึง20 ทางโรงพยาบาลจะฝั่งเข็มให้ฟรีค่ะ มีให้เลือก3ปี-5ปี ค่ะ

ส่วนใหญ่หมอจะให้ทำกรณีมีลูก 2 คนขึ้นไปค่ะ ลองแจ้งดูก่อนนะคะ นี่ผ่าคลอดคนแรกพยาบาลก็ถามว่าทำหมันเลยมั้ย

แนะนำฝั่งเข็มค่ะ

ลูก 2 คนถึงทำได้ค่ะ

Super Mum

ควรปรึกษาหมอจ้า