11 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยคะ แต่ส่วนตัวก็ชอบเป็นผื่นอยู่แล้ว ตามคอ แขนพับ ขาพับ เลยไม่รุ้สึกแปลกนะคะที่ท้องแบบนี้ก็ขึ้นคะ แต่ไม่เยอะขนาดนี้

ท้องแรกไม่เป็นเลยค่ะท้อง2 เป็นเยิอะมากๆ

ของเราเยอะมากค่ะ หมอบอกจะไม่หายขาด จะเป็นๆหายๆ จนกว่าจะคลอดค่ะ หมอเลยให้ยาทามาใช้ค่ะ T.A. ครีม 0.1% ค่ะ หลอดสีเหลืองขาว แก้คันค่ะ

พยายามสุดค่ะ เอามือลูบๆ หรืออยากเกา ก็เกาแบบด้านนอกเสื้อ จะได้ไม่เป็นแผลมากค่ะ😅

ตอนนี้กำลังเป็นเหมือนกันค่ะ คันมาก เกามา3วันแล้ว

พยายามไม่เกาแล้วนะคะแต่มันต้องเกาจริงๆม กลุ้มใจเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ​ บ้านนี้เกาเลยอดไม่ไหว😂

เป็นเหมือนกันเลยบางทีคันเกาแบบมันมาก

VIP Member

สัญญานกำลังจะแตกลายค่าแม่อย่าเกาน๊า

ไม่ทันแล้วแม่ เกาเป็นแผลแล้วค่ะ

เป็นคะ เป็นๆหายๆแต่ไม่เยอะคะ

Super Mum

เปนค่ะหายแล้วไม่ได้ใช้ยาอะไร

ใช้สบู่ได้ทั่วไปใช่มั้ยคะ

เป็นเหมือนกันค่ะคันด้วย

เป็นผื่นตอนกี่weekหรอคะ