7 ตอบกลับ

ลูกเราเมื่อก่อนที่หมอจะให้นับน้องไม่ชอบดิ้นเช้ากลางวันแต่พอหลังอาหารเย็นหรือเวลาได้พักน้องจะดิ้นดีมากค่ะ ตอนนี้ 7 เดือนน้องดิ้นเก่งแต่หลังอาหารน้องไม่ค่อยดิ้นจะดิ้นตอนเราว่างๆไม่เหนื่อย

บ้านนี้ 29 w เริ่มดิ้นเก่งและแรงแต่เขาจะดิ้นมากสุดตอนหัวค่ำและช่วงกลางคืนค่ะ กลางวันบางวันก็มีแค่โก่งตัวพอให้แม่ได้เบาใจนิดหน่อยเอง 😂

VIP Member

ลองกินน้ำหวานหรือน้ำเย็นกระตุ้นน้องดูค่ะ รอดูตอนเย็นก่อนก็ได้ค่ะไม่เป็นไร น้องบางคนชอบดิ้นตอนเย็นหรือตอนดึกๆมากกว่าช่วงเช้า

ขอบคุนๆแม่นะคะที่ไห้คำปรึกษา

น้องอาจจะหลับก็ได้จ้า เด็กบางคนหลับเก่ง ก็จะไม่ค่อยดิ้น ให้สังเกตุตอนหลังกินข้าว ถ้าน้องดิ้นก็ถือว่าโอเคแล้วค่ะ

ขอบคุณจ้า🥰

กี่วีคค่ะแม่ หมอบอกน้องจะดิ้นสม่ำเสมอตอน28วีคค่ะ

น้องจะยังดิ้นไม่สม่ำเสมอค่ะรอ28วีคนะคะแม่บ้านนี้26+4ค่ะดิ้นน้อยบ้างเยอะบ้างค่ะปกติ

บ้านนี้28+6แล้วค่ะลูกดิ้นทุกวันเลย

VIP Member

ถ้าวันนึ่ง ไม่ถึง10ครั้งควรไปค่ะ