18 ตอบกลับ

5เดือนต้อง20weekคะแม่ Week หมายถึงสัปดาห์ 1เดือน มี4 สัปดาห์ ตอนนี้18 week เอา 18 สัปดาห์ ÷ 4 (จำนวนสัปดาห์/เดือน) = 4.5 เอาตัวเลขข้างหน้า ส่วนทศนิยมไม่ต้องสนใจให้นับเป็นอาทิตย์หรือเป็นวันแทน ตอนนี้18 สัปดาห์ คือ 4เดือน สองสัปดาห์คะ อีกสองสัปดาห์5เดือนคะ ลองทำดูนะคะแม่

ขอบคุนนะคะ

นับเเบบนี้เลยค่ะ ถ้าเราท้อง4เดือนให้เอา5คูน4จะเท่ากับ20 อาทิตย์นะคะจะได้ง่ายสำหรับคนนับลูกว่าได้กี่เดือนไม่เป็น

1 เดือนมี 4 สัปดาห์ อยากทราบว่ากี่เดือนเอา 4 หารจำนวนสัปดาห์นะคะ

20วีค คือ5เดือนจ้ะ 4วีค=1เดือนจ้ะ

5เดือน ต้อง20วีคค่ะ ไม่ใช่18วีค

1เดือนมี 4อาทิตย์​ xเอาค่ะ

ถ้า5เดือน จะ20 สัปดาห์คะ

4เดือนกับ2สัปดาห์ค่ะ

ขอบคุนจ้า

สี่เดือนกว่าจ้า

VIP Member

ดูเอาจ้าาา

ขอบคุนค้า