2 ตอบกลับ

VIP Member

ไปคลอดยังไงก็ต้องใช้สิทธิของแม่ที่มีค่ะ ถ้าแม่ไม่มีสิทธิประกันสังคมของตัวเอง รพ.เค้าก็ให้แม่ใช้สิทธิบัตร30 บาทอยู่แล้วค่ะ ประกันสังคมของพ่อใช้รักษาพยาบาลของแม่ไม่ได้นะคะ นอกเสียจากคลอดแล้วจะไปยื่นใช้สิทธิประกันสังคมของพ่อค่ะ

ถูกคะแม่ตามความคิดเห็นนี้เลยคะไม่ต้องกังวนนะคะสิทธิ์บัตรทองยุ รพ. ไหนคะ

แม่ใช้สิทธิบัตรทองจ่าย30บาทได้นะคะ แล้วค่อยไปเบิกค่าคลอดบุตรกับประกันสังคมของสามีได้13,000แบบนี้คุ้มกว่า เราก็ทำแบบนี้คะ

แต่เราไม่ได้แจ้งแต่เเรกอ่ะคะว่าจะใช้บัตรทอง แล้วนี้ก็ใกล้จะคลอดแล้วด้วยค่ะ😭