9 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นแดงน่ากลัวกว่านี้อีกค่ะแม่พยายามใจเย็นรอเวลาเพราะน้องก็ไม่ได้งอแงเพราะแสบหรือคันอะไรตอนนี้เริ่มลอกแดงสากๆเริ่มหายแล้วค่ะ 1เดือน12วัน

VIP Member

ปกติค่ะ ใช้น้ำอุ่นเช็ดเช้าเย็นหรือหลังอาบน้ำนะคะ บ้านนี้กว่าจะหายขาดก็3เดือนกว่าเลย ไม่กล้าซื้ออะไรมาทาหน้าน้องค่ะกลัวอันตรายกลัวเข้าตา

ขอบคุณมากๆนะคะ🥲

บ้านนี้ก็เป็นเยอะเลยค่ะออกจากโรงบาลได้10วันผื่นขื้นเต็มหน้าไปหาหมอๆบอกเป็นสิวเด็กเลยชื้อแป้งสีจันมาทาดูทาคืนแรกก็เห็นผลเลยค่ะ

แล้วผื่นก็ค่อยๆแห้งและตกเก็ด

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ทั้งแก้มทั้งหน้าผากไปถึงหัวถึงหูเลยค่ะ ผดเม็ดเล็กๆ 😟

บ้านนี้ใช้บีเพนเทนทาบางๆสองวันหายค่ะ เเม่ลองดูนะค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ น้อง2เดือนแล้วยังเป็นๆหายๆเลยค่ะ

ทาบีเพนเทนบางๆเช้าเย็นหลังอาบน้ำค่ะ

Super Mum

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ไม่กล้าทาอะไรเลย

ใช้เฟแอนเมคะ