38 ตอบกลับ

ถ้าซาวด์เจอตัวอ่อน หมอรับฝากจ้า ถึงซาวด์ไม่เจอ หมอก็จะจ่ายยาบำรุงให้จ้า เพราะฉะนั้น รีบไปหาหมอนะจ๊ะ จะได้รีบซาวด์ดูการฝังตัวของถุงครรภ์ด้วยว่าอยู่ในโพรงมดลูกปกติไหม

บ้านนี้หลังจาก ปจด. ขาด 1 วัน ตรวจเจอ 2 ขีด ทิ้งไปอีก 3 สัปดาห์ จึงไปฝากครรภ์ ตอนนั้นซาวได้ 6w5d เจอถุงตั้งครรภ์และหัวใจน้องแล้วค่ะ ถ้าแม่รีบไปอาจจะยังไม่เจอ

ฝากได้เลยคะ ยิ่งรู้เร็วฝากเร็วยิ่งดีคะ เพราะหมอจะให้ยาบำรุงมาทานด้วย เป็นผลดีกับพัฒนาการเติบโตของเซลล์สมองลูกมากๆคะ😊 ยินดีด้วยนะคะ

บ้านนี้ฝาก​ 4​ วีค​ ตรวจเจอราวๆ​ 3​ วีค​ ทิ้งช่วงไว้วีคนึงค่อยไปฝาก​ หมอบอกฝากไวมาก​ รู้ตัวไวแต่ก็ดีจะได้บำรุง​แต่เนิ่น​ๆ

ซื้อโฟลิคมาทานก่อนก็ได้นะคะ ไปฝากซัก 5-6 สัปดาห์ ultrasound แล้วจะได้พอเห็นถุงตั้งครรภ์ค่ะ

ประจำเดือนมาครั้งสุดท้าย​26​ก.พ.​ ตรวจ​ เมษา​ วันที่20​ ขึ้น​ 2ขีด​ ค่ะ

รับฝากยุเเล้วค่ะ ยิ่งท้องอ่อนๆยิ่งดีเรย จะได้บำรุงได้เต็มที่ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ฝาก10วีคค่ะ เนื่องจากที่ทำงานลางานยากเลยใปช้าหน่อยค่ะ

ฝากได้เลยค่ะ ยิ่งฝากเร็วยิ่งดี ค่ะ ได้ยาบำรุงครรภ์ มาด้วยค่ะ

ไปฝากเลยค่ะไม่เสียหายเป็นผลดีต่อตัวเราและลูกด้วยค่ะแม่