12 ตอบกลับ

ไปหาหมอเลยค่ะแม่บ้านนี้ก็เป็นแบบนี้จร้า12วีคเป็นได้1สัปดาห์น้องก็หลุดสวนท้องที่สองก็เป็นแบบนี้อีกแต่ท้องนี้เรางดเดินเยอะนอนอย่างเดียวค่ะตอนนี้คลอดแล้วค่ะ สู้ๆนะค่ะขอให้น้องปลอดภัยค่ะ

หาหมอด่วนๆค่ะ

หาหมอด่วนๆเลยค่ะมันเสี่ยงมากกค่ะเลือดออกตอนท้องบ้านนี้ก็เป็นค่ะ แต่ตอนนี้ได้ 26 w ปลอดภัยดิ้นเก่งมากค่ะเพราะไปปรึกษาหมอ

กำลังเป็นอยู่ค่ะ หมอเเจ้งว่าภาวะเเท้งคุกคาม จะมียากันเเท้งให้ เเละก็หยุดอยู่บ้าน นอนเฉยๆค่ะ

รีบไปหาหมอนะคะ ตลอดการตั้งครรภ์ไม่ควรมีเลือดค่ะ เสี่ยงแท้งคุกคามที่บ้านก็เคยเป็นแบบนี้ค่ะ

รีบไปหาหมอนะคะ​ เสี่ยงแท้งค่ะ​ เราเค​ยเป็น​แต่น้องไม่ยุแล้วค่ะ

หาหมอค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออก มีปุ้บหาหมอเลยจ้าา😉

ทุกการมีเลือดออก ต้องไปหาหมอเลยค่ะแม่

รีบไปหาหมอนะคะแม่

รีบไปหาหมอเลยค่ะ

ควรไปหาหมอนะคะ