20 ตอบกลับ

ไข่ต้มวันละ 3 ฟองค่ะ แบ่งทานมื้อละฟองก็ได้ค่ะ แต่เอาให้ถึง 3 ฟองค่ะในแต่ละวัน แล้วก็พวกไขมันดี เช่น เนยถั่ว อโวคาโด ปลาแซลมอน ค่ะ ท่านบ่อยๆถี่ๆค่ะ

พยายามหน่อยนะค้า สู้ๆค่ะ

VIP Member

กล้วยน้ำว้า ไข่ต้มวันละ3ฟอง นมวันล่ะ3กล่อง ผักใบเขียว และตับ ช่วยได้มากเลยค้ะแม่ สู้ๆน้ะค้ะ

บ้านนี้ 29w น้ำหนัก 1478 เน้น กินนม ไข่ ขนมปัง อย่างอื่นก้อมี แต่กินเยอะมาก เพราะไม่รู้สึกอิ่ม

ของแม่กี่วิคแล้วค่ะ ของเราตอน 30+5 ลุกมีนน.1650.g แล้วค่ะ ตอนนี้32+3 แล้วค่ะ จะผ่าคลอด5กันยาค่ะ

32วิคค่ะ หนัก1258เองค่ะ

แนะนำโปรตีนแอมเวย์เลยจ้า มีอาหารครบ5หมู่ได้ประโยชน์ให้ทั้งแม่และลูกจ้า

อันนี้ส่วนตัวเราไม่ได้ทานนะคะ​ แต่รู้จักพี่ที่ทานโปรตีนแอมเวย์ตั้งแต่รู้ว่าท้อง​ น้องเกิดมาผิวดี​ ดูตัวโตสุขภาพดีมาก​ 2-3​ คนที่เรารู้จัก​ ลูกเกิดมาสุขภาพดีหมดเลยค่ะ​ โตขึ้นมาก็ไม่ค่อยป่วยด้วย​ เราเองก็อยากทานนะ​ แต่ราคามันแอบแรงไปนิดนึง​ เลยไม่ได้ทานค่ะ

ตามด้วยคนค่ะ น้ำหนักน้อนเหมือนกันค่ะ 33 week 1545 ตอนนี้เร่งทำน้ำหนักมากค่ะ

บ้านนี้ชอบกินนมค่ะ ตอนนี้ 34. วีค น้ำหนักน้อง 2330. กรัม หมอบอกน้ำหนักดีค่ะ

ง่ายก่อนเลยคะ ดื่มนมวันละ 2กล่อง เช้ากับก่อนนอนคะ บ้านนี้ตอน29W นน.1395คะ

กล้วยน้ำว้า นอนพักผ่อนเยอะๆเพื่ออาหารจะไปเลี้ยงลูกได้เต็มที่ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

บ้านนี้กินจับฉ่ายไหว้เจ้าหมดหม้อเลยน้ำหนักลูกดีเลยจ้ะ