3 ตอบกลับ

บ้านนี้กินนมผงตั้งแต่แรกเกิดค่ะ นมแม่ไหลหลังคลอดเกือบอาทิตย์ค่ะ (ผ่าคลอด) ช่วงเดือนแรกน้ำนมแม่น้อยมาก เลยให้กินนมผงเป็นหลัก หลังจากผ่านเดือนไปนมแม่เริ่มมาก็หยุดนมผง แล้วก็กลับมากอนต่อตอนเจ็ดเดือนค่ะ เพราะนมแม่หมดแล้วค่ะ

บ้านนี้น้องกินเหมือนกันคะ เพราะแม่น้ำนมมาช้า แต่ให้ทานนมแม่เป็นหลักหากไม่พอถึงค่อยเสริม เช่น ปกติน้องทาน 3 ออนแต่นมแม่มี 2 ออนจึงเสริมเพิ่มคะ

VIP Member

บ้านคะเนื่องจากนมแท่ไม่พอคะและไม่ทันเพราะน้องเป็นแฝด3

น้องแข็งแรงไหมคะ