30 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ปกติทานแต่นมเปรี้ยวค่ะ แนะนำแม่ ตัดปากกล่องเทใส่แก้วดื่มค่ะ ซดแบบไว ช่วยได้เยอะค่า ดูดมันจะเลี่ยนๆหน่อย 🤣🤣🤣

บ้านนี้ชอบทานนมจืดมากค่ะมีประโยชน์ดียังไม่ท้องคือกินทุกวันเพื่อผิวพอท้องกินแทบไม่ได้เลยคาวมากเหม็นมากค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ รู้สึกว่ามันเข้มข้นกว่านมทั่วไป แต่พยายามไม่คิดอะไร ตอนนี้เริ่มกินได้แล้วค่ะ สู้ๆค่ะแม่✌

บ้านนี้ปกติชอบกินนมรสจืดค่ะ แต่พอท้องกินไม่ได้เลยจะอ้วกออก แค่เห็นกล่องก้อจะอ้วกแล้วกินได้แต่รสหวาน

ส่วนบ้านเรา ปกติแม่ไม่เคยกินนมเลย ไม่ชอบ แต่พอท้องต้องกินทุกวันเลย (ไม่เคยแตะนมเลยก็ว่าได้)

แนะนำลองหมีกระป๋องเหลืองอาจดีกว่าที่คิดค่ะ บ้านนี้กินนมจืดเหมือนให้กินยาเม็ดเลยค่ะ ทรมาน😂

VIP Member

สลับนมกินไปเรื่อยๆค่ะ จะได้ไม่เบื่อ น้องจะได้รับสารอาหารหลากหลายด้วย คลอดมาจะได้ไม่แพ้ค่ะ

Super Mum

อารมณ์เดียวกันค่ะ บ้านนี้ไม่ชอบกินถั่วๆ พยายามกินนมอัลมอนด์ นมถั่วเหลือง สุดๆ เพื่อลูก 😭

รสผลไม้รวมก็ได้จ้า ไม่จำเป็นต้องเป็นนมจืด ถ้าหมอไม่ได้สั่งห้ามเรื่องควบคุมน้ำหนัก

VIP Member

บ้านนี้ชอบกินตราหมีสีชมพูค่ะ รู้สึกว่ากินง่ายกว่าแอนมัม