10 ตอบกลับ

กสิกร 0-12 ปี บัญชี ฝากประจำทวีทรัพย์ ดอกเบี้ย 2.20% ขั้นต่ำ500 บาท กรุงเทพ บัญชี ฝากประจำบัวหลวงคิดส์ 0-14 ปี ดอกเบี้ย 2.00% ขั้นต่ำ 500 บาท กรุงไทย บัญชี ออมทรัพย์ สำหรับผู้เยาว์ 0-7 ปี ดอกเบี้ย 0.50% ขั้นต่ำ 2,000 บาท

ใช้เอกสารอะไรบ้างคะ

ของ ธกส.น่าเปิดค่ะ ขั้นต่ำ เดือนละ 1000 บาท มีขวัญถุงให้ปีละ 500 + เพิ่มทุกปี มีลุ้นทุนการศึกษาด้วย ว่าจะเปิดให้ลูกเหมือนกัน เดี๋ยวรอคลอดก่อนจะเปิดให้ทั้งพี่ทั้งน้องค่ะ ขี้เกียจไปหลายรอบ

@bow ไม่ได้ตามข่าวเลยค่ะ เสียดายเนาะ ดูมันคุ้มดีค่ะ

Super Mum

บ้านนี้เปิดบัญชีธนาคารออมสินเพื่อลูกค่ะ ได้ออมเงินให้ลูก และวันเด็กของทุกๆ ปี ถ้าไปฝากเงินที่ธนาคารก็จะได้กระปุกออมสินมาเป็นที่ระลึกด้วยค่ะ

เปิดได้ตั้งแต่แรกเกิดเลยไหมคะ

ฝากเป็นแบบประกันชีวิต Unit link ไว้ค่ะของ AIA ฝากเงินด้วยคุ้มครองชีวิตด้วยและรักษาใน รพ.ด้วยค้ะ ฝากไว้ได้ตั้งแต่ 15 วัน ขึ้นไป

ฝากขั้นต่ำเท่าไหร่คะ

UOB บัญชีแคร์ฟอร์คิด ได้ตั้งแต่0-18ปี ดอกเบี้ย 2.15% ฝากขั้นต่ำ1,000 บาทค่ะ

เเม่ฝากเดือนละเท่าไรค่ะ

เราเปิด ออมสินค่ะ ประเภทเผื่อเรียก

เปิดเป็นชื่อน้องได้เลยไหมคะ อยากเปิดแบบเป็นบัญชีของน้องไปเลยค่ะ

3 ธนาคาร ที่สามารถเปิดได้คะ

ธนาคารไหนบ้างคะ แล้วใช้อะไรบ้าง

Super Mum

บ้านนี้กสิกรค่า

แม่ใช้อะไรบ้างคะ

ออมสินก็ดีนะคะ

เปิดเป็นบัญชีแบบไหนคะ เคยเห็นแต่เปิดได้ตั้งแต่ 7ขวบขึ้นไป แนะนะทีค่ะคุณแม่

TapFluencer

ออมสินค่ะ