3 ตอบกลับ

VIP Member

ขึ้นอยู่กับหมอว่าจะกระตุ้นด้วยเลยมั้ย ของเรา ตรวจภายในก่อน2อาทิตย์ถัดไปถึงกระตุ้นค่ะ กระตุ้นจะเจ็บๆจุกๆกว่าตรวจภายใน

40+2ค่ะ ถ้าอยู่ในเกณฑ์39-40ก็น่าจะกระตุ้นด้วยเลย เพราะถึงจะกระตุ้นก็ใช้เวลาหลายวันอยู่ค่ะกว่าจะคลอด บางทีกระตุ้นก็ไม่ได้ผล พยาบาลที่นี่ไม่อยากกระตุ้นให้ค่ะแกบอกกระตุ้นไม่ค่อยได้ผล แต่ของเรา3วันคลอดค่ะ

Super Mum

ของบ้านนี้ ไม่เป็นการกระตุ้นนะคะ

ขอบคุณคะแม่ เห็นในติ้กตอก บางคนบอกโดนตรวจ แล้วอีกไม่กี่วันคลอด ก็เลยกังวล จะโดนตรวจเหมือนกัน หมอนัด 39+3วีคคะ

VIP Member

บ้านนี้ก็กลัวกระตุ้นมากค่ะ 5555