2 ตอบกลับ

VIP Member

โดนกระตุ้นวันที่30 ก.ค มีอาการมูกเลือดไหลออกมาปากมดลูกเปิด1เซน หมอคอยมากระตุ้นให้ก็เริ่มปวดท้องถี่ๆจนวันที่31 ก.ค โดนเร่งคลอดตอนปากมดลูกเปิดได้5เซนค่ะ 10โมงได้คลอดน้อง ครรภ์39วีคค่ะ

หมอใช้มือสอดเข้าช่องคลอดเลยค่ะคอยดูว่าปากมดลูกเปิดกี่เซน แล้วก็โดนเร่งคลอดค่ะ

กระตุ้นวันที่ 18 ก.ค. คลอดน้องวันที่ 19 ก.ค. เลยค่ะ อายุครรภ์ 39 5

คุณหมอเค้ากวาดปากหมดลูกให้ค่ะ มีเลือดซึมๆหน่อย พอตกเย็นเริ่มมีมูกเลือด กับปวดท้องเหมือนปวดประจำเดือนค่ะ ปวดบิดจนนอนไม่ได้ เลยไป รพ. ตอนตีสองค่ะ