9 ตอบกลับ

VIP Member

29.5 ท้องเสียแทบทุกวัน หมอบอกว่าถ้าท้องเสียวันนึ่งไม่หลายรอบเกินไปและไม่เจ็บ ไม่มีเลือดคือปกติจร้า แม่ลองหาหมอดูนะค่ะ

VIP Member

เป็นเยอะไหมคะ ถ้าเป็นเยอะหลายรอบในช่วงเวลาเดียวกัน ควรพบแพทย์นะคะ เดี๋ยวร่างกายขาดน้ำมีผลต่อเด็กในครรภ์

แนะนำไปหาหมอนะคะ ไม่แนะนำให้หายาทานเอง เกือแร่ต้องเป้นสำหรับแม่ตั้ง​ครรภ์​เท่านั้น สปอนเซอร์​ห้ามนะคะ

เคยเป็นเหมือนกันค่ะช่วง25-26weekปวด ท้องบิดๆล่ะก็ท้องเสียค่ะ บ้านนี้เป็น4วันค่ะพอวันที่2ไม่หายก็ไปหาหมอ

เป็นค่ะ งดนม งดผัก งดผลไม้ ทานโยเกิร์ต กินอาหารอ่อนๆ ดีขึ้นค่อยดื่มนม ค่ะ

เป็นค่ะ หาหมอ นอนให้น้ำเกลือ 1 คืน ได้ยาฆ่าเชื้อมาทานอีก 20w ค่ะ

VIP Member

ถ้ามีอาการปวดท้องด้วยแนะนำหาหมอจ้า แม่บ้านนี้ก็เคยเป็น

หาหมอค่ะ เดี๋ยวลูกจะเป็นอันตราย

ถ้าเปนมากแนะนำไปหาหมอดีกว่าค่ะ