2 ตอบกลับ

แม่เป็นพึ่งหายเมื่อ2สัปดาห์ที่ผ่านมาค่ะ28wเหมือนกัน นอนรพ.ไป3วันให้ยาทางเส้นเลือด แม่ถามคุณหมอที่ฝากพิเศษแล้วโควิทไม่ได้ทำให้น้องในท้องติดโควิดด้วยแต่โดยสถิติที่ผ่านมาแม่ที่ติดโควิดตอนท้อง หลังคลอดแล้วน้องอาจมีภาวะหายใจเร็วได้แต่ไม่ต้องกังวลไม้ได้น่ากลัวอะไรบางคนก็ไม่เป็น รอดูกันตอนคลอดนะคะ แม่สบายใจได้

ขอบคุณค่าแม่

ไม่เป็นไรค่ะแม่ แต่ยาอาจจะส่งผล ถ้าแม่กลัวกระทบกับน้องต้องฝืนไม่กินยาค่ะ แต่แนะนำให้ปรึกษาคุณหมอดีดว่าค่ะเขาจะได้จัดยาให้ถูก

ตอนนี้แม่กินก็กินแค่พาราเวลามีไข้ค่ะ หมอให้ยาพารา แก้แพ้ แก้ไอมาค่ะ