2 ตอบกลับ

ปกติของคนท้องค่ะ การที่มีอะไรมาฝังในร่างกาย ร่างกายจะคิดว่าอันนี้คือสิ่งแปลกปลอม เลยจะพยายามกำจัดออก พอท้องร่างกายเลยมีการลดภูมิลงเพื่อไม่ให้ร่างกายเราปฏิเสธลูก เวลาท้องเลยเจ็บป่วยง่ายกว่าปกติค่ะ ลองเปลี่ยนจากลาเต็มวันเป็นลาครึ่งวัน หรือไปคลินิกนอกเวลาดูค่ะ น่าจะช่วยเรื่องงานได้

รัฐทำใจค่ะ ไวสุด 2 ชม. ลองหาคลินิกนอกเวลาดู เขาจะมีวันที่เปิดช่วงเที่ยง บ่ายอยู่ค่ะ แต่ถ้าเอาไวสุดเอกชนค่ะ ลองดูประกันที่ครอบคลุมการรักษาดูค่ะแม่

เวลางานมีกะเดียวหรอคะแม่ลำบากเลยนะคะ

มีกะเดียวเลยค่ะ 🥹