1622 ตอบกลับ

บ้านนี้ ท้อง1 ท้อง 2 ไม่เตะเลย เพราะมีกาเฟอีนไม่ดีต่อเด็ก ห่วงสุขภาพลูก เน้นนม น้ำผลไม้แทน ค่ะ

ยังกินยุ่ค้ะติดมากพึ่งมาอยากกินช่วงท้องนี้แหล้ะไม่รุ้ทำไม5555.ตอนนี้พยายามกินน้อยๆลงแล้วค้ะ

ช่วงแรกๆก็ติดนะคะ เพราะก่อนท้องก็กินบ่อย แต่พอท้องใหญ่ขึ้นก็เบาลงค่ะ นานๆถ้าอยากถึงจะกิน

ไม่กินค่ะ อะไรที่ไม่ดีกับลูกเราไม่กิน ถ้าแค่นี้ยังทำเพื่อลูกไม่ได้ก็ไม่สมควรเป็นแม่คนแล้ว

น้ำอัดลมไม่ดีกับเด็กในท้อง รู้ทั้งรู้แล้วยังกิน เหมาะที่จะเป็นแม่คนไหมละ เรื่องแค่นี้ยังทำเพื่อลูกไม่ได้

ช่วงแรกๆไม่กินเลยค่ะ สามีสั่งห้าม แต่พอหลังๆมากินนิดหน่อยค่ะ นานๆที เพราะกลัวไม่ดีต่อลูก

เราค่ะ​ ปกติ​ เป็นคนไม่ดื่มน้ำอัดลมเลย แต่พอท้องอยากกินมาก​ แต่ก็ห้ามตัวเอง​ นานๆทีค่ะ​

VIP Member

รู้แค่ว่าห้ามกินอะไรซ่าๆ ปกติชอบกินน้ำแดงมะนาวโซดามากค่ะ ก้อโดนทักว่าอยากกิน เดี๋ยวหลุด

กินแค่แค่พอให้หายอยากคะ เพราะถ้ายิ่งฝืนไม่กิน จะยิ่งกินเยอะ...โค้กมีคาเฟอีนเลย กลัวคะ

ช่วง3เดือนแรกกินทุกวันเลยค่ะชอบมากแพ้ท้องช่วงหลังๆมาก้อไม่อยากละค่ะหายแพ้ก้อไม่กินเลย

กินค่ะมันอยาก😂😂 แต่พยายามไม่กินบ่อยจนเกินไปเพราะมันไม่มีประโยชน์แถมน้ำตาลเยอะมากๆค่ะ