43 ตอบกลับ

5 เดือนก็เริ่มขยับ รุ้สึกและนะคะ 6เดือนนี่ท้องเป็นคลื่นเลยค่ะ ท้องแนกเหมือนกัน

เราเริ่มรู้สึกดิ้นจริงจังตอน 23-24 วีค+ ค่ะ ลูกนอนเก่ง ซาวน์แต่ละรอบหลับทุกรอบเลย 😑

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ล่าสุดไปซาวน์ 4 มิติ โชว์แต่จิ๊โม๊ะ เอามือปิดหน้าจนหมอต้องให้ไปเดินเล่นก่อนเเล้วค่อยมาซาวน์ใหม่ ..แม่อยากเห็นหน้าหนูลู๊กกกกกก แต่โชว์อะไรให้ดูก็ไม่รู้ 😓

ดิ้นแต่ไม่ค่อยรู้สึก หรือบางทีเราหลับเค้าอาจจะดิ้นอยู่เราแค่ไม่รู้สึกเฉยๆ

VIP Member

เราครบ 20 วีคแล้วจะไม่ค่อยรุ้สึกเลยค่ะ แต่ไปซาวด์ดูหมอแจ้งว่าน้องดิ้นเก่งนะ

บ้านนี้20วิคเหมือนกันค่ะ รู้สึกแค่ตอดนิดๆ

VIP Member

บ้านนี้ตอน5เดือนแค่ตอดจ้า ตอนนี้6เดือนแล้วดิ่นเบาๆพอรุสึกได้ท้องแรกจ้า

VIP Member

บ้านนี้5เดือนยังตอดอยู่เลยคะแม่ เมื่อวานไปซาว์ดน้องนอนอย่างเดียวเลยคะ

20+1 w พึ่งจะรู้สึกตอดวันสองวันนี้เองค่ะ แอบกังวลเหมือนกัน #ท้องแรกค่ะ

ของเราดิ้นตอน 5 เดือนกว่าเกือบ 6 เดือนคะ ตอนนี้ 7 เดือนแล้วดิ้นเก่งเลย

คุณหมอบอกจะเริ่มตอดตอน 18 w แล้วจะดิ้นให้เรารู้สึกชัดเจนตอน 20 w จ้า

บ้านนี้20 +1 ตอดบ้างค่ะแต่ไม่บ่อย ใจอิแม่อยากให้ดิ้นแล้วค่ะ อดใจรอ

กำหนดคลอดวันที่ 7/ก.ค/63 ค่ะ แล้วแม่ละคะ คลอดวันไหน