43 ตอบกลับ

ท้องแรกหรือเปล่าค่ะ ถ้าท้องแรกแล้วหน้าท้องแม่หนาจะรู้สึกช้าค่ะ บ้านนี้ท้องแรกรู้สึกดิ้นประมาณ6เดือน ดิ้นไม่แรงยันคลอด แต่เวลาไปซาวด์ดิ้นเก่งแต่แม่ไม่ค่อยรู้สึกเลย พอท้อง2เริ่มรู้สึกว่าดิ้นประมาณ5เดือน ไปซาวด์หมอบอกลูกดิ้นดี รู้สึกมั้ย แม่ได้แต่ยิ้มบางๆว่าไม่ค่อยรู้สึก หมอก็บอกว่าหน้าท้องแม่หนามาก

ตอน5เดือนบ้านนี้ก้อไม่ดิ้นเท่าไหร่ แค่ตอดๆ เป็นทีๆค่ะ แต่หลังจาก5เดือนกว่าๆเข้า6เดือนเท่านั้นแหละ ดิ้นทั้งวันทั้งคืนค่ะ😅😅 ตอนนี้7เดือน ดิ้นเก่งมากค่ะ ดิ้นแรงด้วย รออีกนิดนะค่ะแม่ #เดี๋ยวรุ้เลยค่ะ🥰🥰🥰

เราตอดตั้งแต่ 4 เดือน ตอนนี้ 5 เดือน ดิ้นแรงขึ้น บ่อยขึ้น เวลาดิ้นรู้สึกชัดเจนเลยค่ะ ยังไงลองไปให้หมอซาวน์ดูนะคะ แม่อาจหน้าท้องหนา ลูกดิ้นแล้วเลยไม่รู้สึกรึป่าว

ท้องสองห้าเดือนก้อยังไม่ดิ้นค่ะมีตอดบ้างแต่ไม่บ่อยจนบางครั้งคิดว่าคงไม่ใช่การดิ้นของลูกดิ้นวันหนึ่งหยุดไปสองสามวันก้อมีค่ะ

เหมือนกันค่ะ

นี้ตอดช่วง3เดือนค้ะ ตอนนี้กำลังจะเข้า6เดือน ดิ้นเก่งสุดๆโดยเฉพาะเวลาหิว แต่ถ้าอิ่มก้อจะหลับ 😂

บ้านนี้ 5 เดือนกับอีก1 สัปดาห์แล้วยังไม่ดิ้นเหมือนกันค่ะ มีแค่ตอดแต่บ้านนี้น้องตอดทุกวันจ้า

VIP Member

บ้านนี้หมอบอกว่าถ้าท้องแรกจะรู้สึกตอน5เดือน แต่จะรู้สึกดิ้นแบบสม่ำเสมอก็ตอน7เดือนค่ะ

5เดือนกว่าเหมือนกันค่ะ ดิ้นค่ะ...เเต่เบาๆๆคุณหมอบอกช่วงนี้น้องหลับตลอด ต้องช่วง6ดือนขึ้นไป

บ้านนี้5เดือนยังไม่รู้สึกดิ้นเลยค่ะแค่ตอดนิดๆ

ปกติลูกดิ้นตลอดค่ะถ้าไม่หลับ เพียงแต่เขาอาจจะยังตัวเล็ก ทำให้ดิ้นแล้วแม่ไม่รู้สึกค่ะ

บ้านนี้ท้องบางค่ะ 14w เริ่มรู้สึกตอด ตอนนี้16w เริ่มชัดขึ้นเรี่อยๆ ตอนซาวดิ้นเก่งค่ะ

หมอนัดซาวแล้วยังค่ะ เราจะเห็นลูกดิ้นดุ๊กๆดิ๊กๆเลยค่ะ