8 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็รกเกาะต่ำค่ะ พยายามเดินน้อยๆ ไม่ทำงานหนัก งดมีเพศสัมพันธ์ พักผ่อนให้เพียงพอ ตอนนี้แม่บ้านนี้ลาออกจากงานแล้วค่ะ ครรภ์ได้ 28/1วีค ได้แต่ภาวนาและประคับประคองลูก ให้อยู่กับแม่ 9 เดือนแล้วค่อยออกมา ยอมรับว่า ทุกวันนี้กังวลมากค่ะ ลูกดิ้นแรงดิ้นเก่ง สู้ๆนะคะแม่ ทีมเดียวกัน

บ้านนี้ก็รกเกาะต่ำเหมือนกันค่ะ ตอนนี้5เดือนแล้วจ้า เดือนหน้าไปซาวด์อีกรอว่าจะขึ้นด้านบนมั้ย แอบกังวล​อยู่เหมือนกันแต่ดิ้นเก่งมาก สู้ๆนะคะ

Super Mum

อย่าคิดมากค่ะแม่ เครียดจะส่งผลให้คลอดก่อนแน่นอน พักผ่อนเยอะๆอย่าทำอะไรหนักๆ อย่าให้เลือดออก ดีที่สุดค่ะ

ไม่ยกของหนัก ไม่เดินเยอะ งดออกกำลังกาย งดทำการบ้าน รอลุ้นว่าอายุครรภ์เยอะขึ้นรกจะยกตัวขึ้นเองค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ รกเกาะต่ำ แต่ตอนนี้รกยกตัวขึ้นแล้วค่ะ แต่ก็ต้องระวังงตัวเองให้มากๆ. สู้ๆๆค่ะ

ต่ำมากมั้ยแม่ บ้านนี้ต่ำนิดหน่อย แต่พอท้องโตแล้วรกก็เลื่อนขึ้นเองได้ค่ะ

เพื่อนเราทั้งรกเกาะต่ำ มดลูกต่ำ 40วีคแล้ว ยังไม่คลอดเลยค่ะแม่

สังเกตตัวเองถ้ามีอาการอะไรผิดปกติหาหมอก่อนอันดับแรก พยายามไม่เครียดดีแล้วค่ะ ความเครียดทำให้มดลูกบีบตัวเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดได้เหมือนกันแม่

เรารกเกาะต่ำมาก แต่ยิ่งท้องแก่ขึ้นเดวมันขึ้นเองค่ะ

มดลูกต่ำก็อีกแบบค่ะแม่