19 ตอบกลับ

ของเรา 123 พอนอนโรงบาล ค่อยๆลดลงวันแรก 122 วันต่อมา 95 ตกเย็น100 นึง ควบคุมอาหารดีๆกินอาหารที่โรงบาลให้กินไปก่อนนะคะ ของเราตอนนี้ก็ยังไม่ปลอดภัย แต่กลับมาควบคุมน้ำตาลต่อที่บ้านแล้ว

น้ำตาลเจาะตอนเช้าแบบงดอาหารหลังเที่ยงคืน 174 ค่ะ หลังกินน้ำตาล 4 ขวด เจาะอีก3ครั้ง ห่างกัน1ชั่วโมง ครั้งแรก 303 ครั้งที่2 321 ครั้งที่3 298 หมอเลยส่งมาโรงพยาบาลใหญ่ของจังหวัดค่ะ

ขอบคุณค่ะจะลองดู

ตรวจรอบแลกผ่านคร๊ๆๆ ต้อน6เดีอน หมอตรวจเลือดใหญ่รอบสองตรวจน้ำตาลด้วย เขามัยให้เกิน140เขาเรายุที่140พอดีถูกนัดตรวจวันที่8คร๊ๆๆคร๊ๆๆกินน้ำตาล4ขวด... สู้ต่อไป

เราเป็น เบาหวานตั้งครรภ์ช่วงหลังตื่นนอน อยู่ประมาณ 120 หมอให้นอนปรับน้ำตาล ฉีดอินซูลินอยู่ 5 วันให้มันลงมาที่ต่ำกว่า 95 ถึงได้กลับบ้าน

นอนมา3วัน น้ำตาลลดแล้วจ้าาา เจาะเลือดหลังกินข้าว 1 ชั่วโมง ตอนนี้น้ำตาลอยู่ที่ 158 จากเมื่อก่อน198-243 แม่ดีใจมากจ้า

อันนี้หมอบอกว่าหลังออกจาก รพ. ให้เอาไปฉีดเองที่บ้านเหมือนกันค่ะ กลัวมากค่ะไม่กล้าฉีดเอง

ต้มน้ำใบเตยกินแทนน้ำเปล่าก่อนตรวจอีกรอบ1-2อาทิตย์ค่ะของเราผลออกมาปกติค่ะ

ของเราความดันสูงน้ำตาลสูงจ้าพึ่งจะได้2เดือนเองคุมอาหารเอาค่ะสู้ๆค่ะ

คร้งที่สองเราตรวจเจอ สูงถึง238 วันที่6นี้ หมอนัดตรวจอีกสองเข็ม

บ้านนี้หมอไม่ได้ตรวจแต่ตอนนี้หมอสั่งคุมน้ำหนักอยู่จ้า