12 ตอบกลับ

เป็นค่าาา เริ่มขึ้นประมาณ 8w ปกติไม่มีสิวเลย พอท้องแล้วมาเต็มอกเต็มหลังเลยค่ะ ที่หน้าขึ้นนิดหน่อย ที่สำคัญขนดกมากกก 5555 ตอนนี้ 17w3d สิวขึ้นน้อยลงแต่รอยสิวจางช้ามากค่ะ #ทีมลูกชาย

ไม่ได้สังเกตเลยค่ะ แต่มารู้ตัวอีกทีตอน 3 เดือนกว่าๆ ดกยาวไปยันรูก้นเลยค่ะ 😖

บ้านนี้สิวขึ้นที่หน้าอย่าเดียวค่ะ มีแต่สิวฮอโมน อักเสบ บวมแดงและหัวแข็ง ตอนนี้ 21 Wk ดีขึ้นค่ะ ใช้สมูทอีสูตรออริจินอลรักษารอยสิวเอา

VIP Member

บ้านนี้ไม่เป็นค่ะ ส่วนแม่ที่เป็นคือปกตนะคะ ฮอร์โมนส์แต่ละบ้านแสดงออกต่างกัน

Super Mum

ปกติค่ะ ฮอร์โมนเปลี่ยนค่ะ บ้านนี้สิวขึ้นที่หน้า และหลังค่ะ

VIP Member

เป็นค่าตอนนี้ท้องได้24วิคแล้วมีสิวขึ้นเต็มแผ่นหลังเลยค่า

บ้านนี้สิวขึ้นหน้า แล้วก็ผื่นขึ้นเต็มหลังเลยค่ะ

เป็นที่แผ่นหลังเหมือนกันค่ะ แต่ที่อื่นไม่เป็น

ขึ้นเหมือนกันค่ะ คันมากสิวที่หลังอ่ะ

ขึ้นเยอะเลยค่ะแต่ก่อนท้องไม่มีสิว

ขึ้นค่ะแต่ไม่เยอะ