46 ตอบกลับ

VIP Member

* ตอนท้องกลับมาดื่มตอน6เดือนค่ะ บำรุงผิวพรรณ สร้างคอลลาเจน/ชะลอความแก่ ช่วยย่อยอาหาร/เรื่องขับถ่ายด้วยคร้าบ น้ำมะพร้าวแท้มีประโยชน์เยอะค่ะแม่ วิตามิน แร่ธาตุก็พอมีค่ะ ต้องเป็นน้ำมะพร้าวสด มะพร้าวแท้ที่ไม่ผสมนะคะ

VIP Member

ถ้าแค่อยากกิน กินได้ตลอดยันคลอดค่ะ ระวังเรื่องน้ำตาลก็พอ แต่ถ้ากินเพราะจุดประสงค์พวกนี้น้ำมะพร้าวไม่ได้ช่วยอะไร

กี่เดือนก็กินได้ค่ะ แค่วันละ1ลูกนะคะ คนที่ห้ามกินคือจำพวกที่เสี่ยงแท้งคุกคามไรเงี้ยอะคะ เค้าห้าม

แต่บ้านนี้คุนหมอไม่ให้กินค่ะ ไม่ได้เป็นเบาหวานน่ะค่ะ แต่มีเลือดออกนิดหน่อยคุนหมอเลยห้ามกินค่ะ

กินตอน6เดือนค่ะ วันละ1ลูกกินเฉพาะน้ำรู้สึกหน้าตัวเองใสขึ้นดีขึ้นมาก555 มีเเต่คนทักว่าหน้าเด็ก

สำหรับบ้านนี้ กินตั้งแต่ท้องอ่อนๆเลยค่ะ แต่ในปริมาณที่น้อยค่ะ

บ้านนี้กินตั้งเเต่รู้ว่าท้องเลยค้าา ปกติชอบกินอยู่เเล้วด้วย

VIP Member

กินตอน 5 เดือนค่ะ ปกติเป็นคนชอบกินน้ำมะพร้าวอยู่แล้วค่ะ

กินตามปกตินะคะ ไม่รู้ด้วยซ้ำว่ามีผลอะไรต่อเด็กไหม

VIP Member

กินค่ะแต่ไม่บ่อยมาก แอบกลัวน้ำตาล อาทิตย์ละ 3-4 ลูก