31 ตอบกลับ

นัดผ่าคลอด15สิงหาค่ะแต่ช่วงนี้ก็เจ็บใต้ท้องมีอาการท้องแข็งเจ็บร้าวแปล๊บๆไปทั่วจิมิเลยคิดว่าจะอยู่ไม่ถึง15สิงหาแน่นอนเพราะตัวคุณแม่เริ่มทำอะไรไม่ไหวแล้วเดินก็เจ็บลุกก็เจ็บจนคิดว่าเอาไงไปผ่ากันเลยไหม😭😂

16 ส.ค แต่คิดว่าไม่หน้าถึงค่ะ มีปวดจิมิ ปวดหน่วงๆ ปวดหลอกๆ ทุกวัน จะลุก จะเดิน จะนั่ง จะนอน ทรมานสุดๆไปเลย เห็นสภาพตัวเองก็ยังขำ ทนรออีกนิดเดี๋ยวก็จะได้เจอเจ้าตัวน้อยแล้วเนอะแม่เนอะ🥰

คลอดง่ายๆนะคะแม่ ณ.ตอนนี้สภาพเดินจะไม่ไหวแล้วค่ะแม่ ปวดหลังร้าวลงก้นลงขา ปวดหว่างขา ปวดจิมิมากๆเลย เจ็บจี๊ดๆแป๊บๆ คิดว่าคงจะใกล้วันเข้ามาทุกทีแล้วค่ะ มาลุ้นไปพร้อมๆกันค่ะ🥰

บ้านนี้26สิงหาคมค่ะ ย้ายมาวันที่18สิงหาแร้วแต่หมอบอกว่าน่าจะไม่ถึงเพราะจะกระตุ้นคลอดให้ตั้งแต่38วีค อยากเบ่งคลอดแร้วอึดอัดมากแม่😂😂😂😂

คลอด28สิงหาค่ะ​ แต่ย้ายมาวันที่8​ สิงหาค่ะ​ ปวดสะโพกร้าวที่ขามาก​ เจ็บท้องเตือนแร้วหนึ่งครั้งค่ะ​ แต่แม่ยังโอเคยุ😂

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ แต่เจ็บเตือนหลายครั้งแล้ว ไม่น่าจะถึงดูแล้ว😂

บ้านนี้ 14 สิงหาคมค่ะ ทีมลูกสาว เจ็บจิมิแล้วก็ท้องแข็งบ่อยมากๆค่ะ แข็งทีจุกอกหายใจไม่ออกเลยค่ะ 😭

บ้านนี้ก้อ12 ส.ค อาการมาเต็ม แต่ก้อหลอกตลอด เจ็บ้ตือนบ่อยจนสับสน ทำได้แต่อดทนค่ะ เด่วก้อได้เจอแล้ว

กำหนดวันที่3สิงหาคมคะมีอาการเจ็บติมิท้อง องเเข็งหายใจไม่ออกปวดหลังเเต่ปากมดลูยังไม่เปิดเลยคะ

เหมือนกันเรยค่ะแม่ ครบกำหนดพุ่งนี้แร้ว ปากมดลูกยังใม่เปิดเรยค่ะ กลุ้มใจมาก

17สิงหาค่ะ มีเเค่ปวดหลังปวดก้นกบกับท้องเริ่มเเข็งบ่อยขึ้น ยังไม่มีเจ็บเตือนเลยค่ะ😂

เหมือนกันเลยคะ 17 สิงหา ยังไม่เจ็บเตือนเลย แต่เดินจะไม่ไหวแล้ว🥲🥲

บ้านนี้13สิงหาคมค่ะ มีอาการเจ็บจิมิ ท้องเเข็งหายใจไม่ออก ปวดหลังค่ะ

12สิงหาค่ะ แต่น่าจะไม่ถึงตอนนี้ปวดไปทั้งตัวค่ะร้าวไปหมดเลยค่ะแม่😂😂