4 ตอบกลับ

4กค ค่ะ แม่รีบเลยขอหมอผ่าเลย แม่กลัวต่างๆนานาๆกลัวน้ำคร่ำแห้งกลัวรกพันคอลูก กลัวเพราะมีแม่คนนึงเล่าว่า อีก10วันครบ40วีคเค้าเสียลูกไปเพราะน้องไม่หายใจไม่ดิ้น แม่กลัวค่ะ ตอนนี้32วีค5วัน มีแต่หน่วงๆตอนลุกยืนตอนพลิกตัวนอน/ นอกนั้นปกติจ้า ยังเดินห้างทั่วอยู่เลยวันนิ

รอลูกคนนี้10ปี แม่ยอมเจ็บตัวที่จะ ผ่า แลกกับการเจอลูกให้ลูกแข็งแรงค่ะ ✌🤗

7กรกฎา กลับหัวตั้งแต่เมษาค่ะ แต่ซาวอีกรอบเมื่อวันที่8 หมอเลื่อนมาเป็น กลางมิถุนา น่าจะคลอด ตอนนี้ปวดท้องหน่วงๆเหมือนคนจะเข้าห้องน้ำอยู่ กลัวจะคลอดก่อนมากค่ะ

สรุปโดนยาระงับค่ะ เสี่ยงตลอดก่อน เพราะน้องดันแต่ปากมดลูกไม่เปิด ยากระตุ้นปอดเด็กอีก4เข็ม มีโอกาสคลอดได้ตลอดเวลา

VIP Member

กำหนดคลอด 20 กค. จ้า ตอนนี้ อาการยังปกติดีอยู่ค่ะ ยังไม่มีอาการปวดเมื่อยใดๆ ค่ะ😊 ของแม่ อาการเป็นไงบ้างคะ

เริ่มปวดแล้วจ้า32wแล้วจ้าแม่

VIP Member

คลอดง่ายๆนะคะ แข็งแรงทั้งแม่และน้องเลยค่ะ

ขอบคุณจ้า