16 ตอบกลับ

เจ็บแบบจี๊ดๆใช่มั้ยคะเราเคยถามพยาบาลนะเขาบอกว่าท้องเริ่มใหญ่กว่าเดิม+ท้องดันขึ้นจะทำให้เจ็บแป๊บๆจี๊ดๆพอใกล้คลอดท้องจะต่ำลงเดี๋ยวก็หายค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ นั่งได้ไม่เกินครึ่งชม. เจ็บมาก ยิ่งตอนขับรถอยากนอนขับเรยค่ะ เจ็บจนน้ำตาไหล 7 เดือนเหมือนกันค่ะ

VIP Member

ของเราเจ็บข้างซ้ายค่ะ สงสัยนอนตะแคงซ้ายบ่อยไปด้วย ทางที่ดีก็ควรปรึกษาคุณหมอไว้บ้างก็ดีนะคะคุณแม่

เปนเหมือนกันเรย ตะแคงซ้ายตลอด จนเจ็บใต้ราวนม

เจ็บไม่สม่ำเสมอค่ะ เมื่อวานก็เจ็บ แต่วันนี้โอเค บางวันเป็นข้างซ้าย บางวันขวา 😅

อาการเจ็บปกตินะแม่ น้องอาจจะดัน. หลังคลอดหายเลยค่ะ ไม่เป็นอะไรเลย

เจบเหมือนกัน พึ่งมาเจบตอนช่วง 6-7 เดือนนี้

เป็นจ้า บ้านนี้บางทีเจ็บจนชาเลย

แต่บ้านนี้เจ็บด้านซ้ายค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ก้เป้นค่ะ ทรมานมาก

บ้านนี้เจ็บข้างซ้ายค่ะ