2 ตอบกลับ

ไปหาหมอดีกว่าคะ เพราะแต่ละคนเป็นไม่เหมือนกัน เราก็เป็นอายุครรภ์26+5wเราปล่อยให้เป็นแบบนี้มาสามวัน แล้วถึงตัดสินใจไปหาหมอพอไปหาหมอ หมอบอกเราว่าน้องกลับหัว น้องจะคลอดก่อนกำหนด หมอให้เรานอนอยู่เฉยๆไม่ให้เดิน กินนอนอยู่บนเตียง เพื่อที่จะให้น้องอยู่ในท้องเราให้ถึงกำหนดคลอด #ไปหาหมอดีกว่าค่ะ จะได้รู้ว่ะเราเป็นอะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

เป็นอาการปกติค่ะ ถ้าอายุครรภ์เยอะขึ้นจะเจ็บกว่านี้

เป็นเหมือนกันค่ะตั้งแต่อายุครรภ์ได้26w ยิ่งท้อใหญ่ขึ้นยิ่งปวดค่ะ ตอนนี้33wแล้วค่ะ หมอบอกเป็นปกตินะค่ะ