58 ตอบกลับ

บ้านนี้ติดตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ 6w ไม่ได้ติดเพราะความเชื่อ แต่ติดเพื่อให้คนอื่นรู้จะได้ระวัง ไม่ชนเราค่ะ

VIP Member

ติดเพื่อไม่ให้คนชนก็ได้ค่ะ ถ้าออกไปไหนมาไหนบ่อย บ้านนี้ไม่เคยติดเลยสองท้อง เพราะไม่ได้ไปที่คนเยอะเท่าไร

ติดแต่ท้องอ่อนๆเลยค่ะ คนจะได้ไม่ชน เราเคยไม่ติดตอน4เดือนกว่าโดนชนเกือบล้มเลยค่ะเขาดูไม่ออกว่าเราท้อง

แล้วแต่แม่สดวกเบยค่ะบ้านนี้ติดเฉพาะเวลาออกจากบ้านค่ะ ติดให้คนอื่นรู้ว่าเราท้องเขาจะได้ไม่เดินชนเรา

รู้ว่าท้องก็ติดเลยค่ะ ติดเฉพาะตอนออกไปข้างนอกค่ะ ให้คนอื่นเห็นว่าต้องท้อง จะได้ระวังไม่มาชนค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ติดตั้งแต่รู้ว่าท้อง ติดทั้งอยู่บ้านและออกไปข้างนอก ติดจนเสื้อเป็นรูพลุนหมดเเล้วค่ะ5555

เราติดไม่ได้ถือเคล็ดอะไร ติดเพื่อกันไม่ให้ใครเดินชนเราเพื่อบอกเค้าว่าเราท้องนะอย่าชนเรา

ท้องอ่อนควรติดค่ะเวลาออกไปไหนมาไหนเผื่อคนไม่รู้เดินชนเดินกระแทกได้ค่ะท้องยังไม่ออก

ติดตั้งแต่รู้ว่ามีน้องเลยค่ะ กันคนอื่นชนท้องเรา เพราะเรายังท้องไม่ใหญ่ช่วงแรกๆ

เราสั่งซื้อตั้งแต่รู้ว่า ท้องเลยค่ะ พอไปฝากไปเสร็จหลังจากนั้นก็นำมากลัดเลย ☺️