58 ตอบกลับ

VIP Member

แม่บ้านนี้รู้ว่าท้อง สรรหามาติดเลยค่ะ (ตอนท้องชั่นต้องสวย555) เป็นการเตือนค่ะว่าเราตั้งครรภ์ เพิ่มความระมัดระวังทั้งเราและก็ผู้คนรอบๆค่ะ ส่วนความเชื่อแม่ไม่ค่อยสนใจค่ะ❤️❤️❤️

ติดตั้งแต่รู้เลยค่ะ เคยลองออกไปข้างนอก แล้วไม่ติดเข็มกลัด คือคนอื่นเขาจะเดินไม่ระวัง และไม่หลบเราเลยค่ะ จากนั้นเลยคิดว่าติดไว้ดีกว่า ขนาดติด บางคนยังไม่ระวังเราเลยค่ะ

บ้านนี้ติดตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ สั่งมา10กว่าอัน5555 ติดทั้งตอนอยู่ในบ้านและออกนอกบ้าน เพื่อเตือนตัวเราด้วยและคนอื่นก็จะได้รู้ด้วยค่ะว่าเราท้อง

เหมือนกันเลยค่ะ

ส่วนตัวติดก้ได้ไม่ติดก้ได้เค้าไปเดินงาน ตอน37สัปดาไม่มีไครหลีกเลยคะต้องเดินชนท้องก่อนถึงจะหันมาเห้น เค้าต้องเอามือกุมท้องไป

ส่วนตัวคิดว่าไม่มีความจำเป็นที่จะต้องติด และท้องมา2ท้องแล้วก็ไม่ติดค่ะ แต่ก็แล้วแต่ความชอบ ความเชื่อส่วนบุคคลค่ะ

เราติดบ้างไม่ติดบ้างค่ะแล้วแต่อาร

Super Mum

แล้วแต่แม่สะดวกค่ะ ที่ติดเข็มกลัดกันเพื่อให้คนอื่นระมัดระวังไม่เดินชนเราค่ะ แต่บ้านนี้ทั้งสองท้องไม่เคยติดเลยค่ะ

VIP Member

ติดค่ะ ท้องอ่อนๆ เวลาไปไหนมาไหนไม่มีใครรู้หรอกว่าเราท้อง เราติดให้เค้ารู้ว่าเรากำลังท้อง เพื่อที่เค้าจะได้นะวังเรา

ถ้าท้องเริ่มออกติดเลยจ้าคนอื่นจะได้รู้ว่าเราท้อง จะไม่ได้มาชนเรา คนอื่นจะคิดว่าเราท้องรึเราอ้วนถ้าไม่มีเข็มกลัด

ติดตอนไหนก็ได้ค่ะแม่ แต่ส่วนตัวไม่ติดเลยจ้า บ้านนี้คิดว่าติดไปส่วนใหญ่ไม่ค่อยรู้ว่าเราติดเพราะอะไรก็มีจ้า

VIP Member

แล้วแต่คุณแม่แต่ล่ะบ้านไม่เหมือนกันค่ะ บางบ้านก็ติดบางบ้านก็ไม่ติด แต่สำหรับบ้านนี้2ท้อง ติดตั้งแต่รู้ว่าท้องคะ