3 ตอบกลับ

เจ็บตอนตั้งแต่ช่วง32w ตอนนี้ จะ36 แล้วค่ะ ยังมีเจ็บเตือนบ้าง ลุ้นทุกวัน

อาการเจ็บเตือนรู้สึกแบบไหนค่ะแม่ บ้านนี้33วีคเหมือนกันค่ะ

ปวดท้อง ปวดหลัง เหมือนปวดประจำเดือน แต่มีปวดแรงเท่าปวดท้องคลอดค่ะ ปวดทั่วท้องเลยค่ะ

บ้านนี้ก็ท้องแข็งบ่อยค่ะ ตั้งแต่ 33 วีค จนตอนนี้36 4 แล้วค่ะ

ท้องแข็งบ่อยเหมือนกันค่ะ แค่ยืนก็แข็งแล้ว แต่ไม่ปวดบีบนะคะ เป็นประมาณ ตอน30 วีค ตอนนี้ 35 วีคแล้วค่ะก็ยังเป็นอยู่ พยายามไม่เดินบ่อย ประคองเขาไว้ให้ครบ 38 วีคค่ะ