1 ตอบกลับ

Super Mum

บ้านนี้ปรึกษาคุณหมอมาแล้วทั้งกรณีแม่ท้องและให้นมบุตร คุณหมอบอกแนะนำเป็นเชื้อตายค่ะ ซึ่งปัจจุบันมีแต่ sinovac / sinopharm แต่ด้วยข้อมูลข่าวสารที่ติดตาม บ้านนี้เลือกที่จะฉีด sinopharm ค่ะ ฉีดมาแล้ว 02/07/64 … ขึ้นอยู่กับดุลพินิจของหมอและตัวแม่เองนะคะ แต่แนะนำว่าควรฉีดค่ะ ดีกว่าไม่ฉีด

มีมึนหัวนิดหน่อยเพราะนอนน้อยวันไปฉีดค่ะ เลี้ยงลูกเอง กระหายน้ำ / หิวบ่อยขึ้น ปวดบริเวณที่ฉีดนิดหน่อย น้องกินนมได้ปกติค่ะ