9 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ มาเริ่มเป็นตอน32วีค ตกใจเสียงกรนของตัวเองจนตื่นเลยก็มี😆😆สังเกตตัวเองดูจะรู้สึกคอตีบขึ้นเหมือนทอมซิลบวม แต่ไม่เจ็บนะคะ คลอดแล้วคงหายค่ะ

VIP Member

เป็นเพราะฮอร์โมนในร่างกายเปลี่ยนแปลงค่ะ อาจจะมีการเหนื่อย เมื่อยล้าค่ะ เวลานอนหลับเลยกรนค่ะ เป็นเรื่องปกติค่ะ เวลาแม่ๆเหนื่อย

อาจจะเป็นเสียงหายใจค่ะปกติเราก็ไม่นอนกรนแต่พอท้องหายใจไม่ค่อยอิ่มทำให้มีเสียงเหมือนนอนกรนค่ะคิดว่า

ปกติค่ะ ท้องขยายเบียดปอด เบียนอวัยวะอื่นๆ ทำให้ทำงานไม่เต็มที่

นี่เป็นตั้งแต่ท้องยันหลังคลอดเลยค่ะ สะดุ้งตื่นทีแก้มเปียก 🤣

ตัวเราไม่กรนนะ แต่สามีสิกรนเหมือนฟ้าถล่มทลาย นอนไม่ได้เลย

VIP Member

เป็นค่ะตอนไตรมาสสุดท้าย พอคลอดน้องแล้วก็หายไปเอง

เป็นเหมือนค่ะ ท้องแรก นอนกรนเสียงดังมากๆ ค่ะ🥹😉

เป็นเหมือนกันค่ะ