19 ตอบกลับ

ถ้าบวมแร้วกดลงไปมันบุ๋มแม่ควรไปพบแพทย์​นะคะเสี่ยงต่อครรภ์​เป็นพิษ​คะ​ อาจทำไห้คลอดก่อนกำหนด บ้านนี้24ตุลาคะ​ มีอาการบวมเหมือนกันแต่บวมช่วงตื่นนอนคะพอสักพักจะค่อยๆยุบไปคะ​

บ้านนี้มีภาวะโปรตีนรั่วด้วยค่ะ แต่ความดันปกติ หมอบอกยังไม่เสี่ยงครรภ์เป็นพิษค่ะ

กำหนด 3ตุลา ไม่มีอาการบวมเลยค่ะ เรื่องคลอดก่อนกำหนดอันนี้ต้องดูไปเรื่อยๆนะคะ เวลาไปพบหมอถ้ามีเหตุอะไรหมอเขาอาจจะแจ้งคะว่าคลอดก่อนหรือไม่

ไปวันที่หมอนัดเลยก็ได้คะ

เป็นเหมือนกันค่ะ บางทีตื่นนอนมาเท้าบวม แม่บ้านนี้แอบกังวลเหมือนกันค่ะกลัวจะมีผลต่อการคลอดก่อนกำหนด😥

บ้านนี้ 21 ตุลา ยังไม่มีวี่แววปวดเลยจ้าา แต่แน่นท้องไปหมดเลยจ้าา และปวดหลังมากจ้าา

ที่เคยท้อง เท้าไม่บวมเลยค่ะ แต่คลอดก่อนกำหนด เพื่อนเท้าบวม แต่ก็คลอดตามกำหนดค่ะ

วันเดียวกันเลยค่ะแม่30ตุลา ไม่ค่อยจะบวมนะคะบ้านนี้ แต่ท้องนี้คือหนักไม่ไหว555

11 ตุลา ยังไม่บวมค่ะ แต่ทำงานนานๆจะรู้สึกปวดๆตรงสะโพก ปวดหลัง แน่นท้องมาก😅

10ตุลา มีบวมบ้างจร้า บางทีก็เจ็บท้อง ท้องแข็ง แอบกลัวเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ 28 ตค. มีอาการเท้าบวมในวันที่เดินหรือยืนเยอะค่ะ

แม่บ้านนี้หน้าเริ่มบวมแล้วจ้ากำหนด31ตุลาคมค่ะ