31 ตอบกลับ

เราก็ตรวจเหมือนกันค่ะตอนแรกก็กลัว เพราชอบกินของหวานมาก แต่พอตรวจก็ปกติโล่งใจมากค่ะ แต่กลืนน้ำตาลนี่สิคะแทบอ้วกไม่ไหวเลย

หมอให้มา 1 ซอง กลืนก่อนไปหาหมอ 1 ชม กลัวจะเป็นเบาหวานมากค่ะ ท้องชอบกินแต่ของหวาน ตรวจแล้วต้องตรวจอีกไไมคะ?

ดื่มน้ำใบเตยช่วยได้นะคะ บ้านนี้ตรวจครั้งแรก 195 พุ่งมาก หลังจากนั้นแม่ต้มน้ำใบเตยให้ดื่มทุกวัน ตรวจอีกรอบ เหลือ 100 ค่ะ

เพิ่งได้กลืนวันนี้เลยค่ะ140 น้ำตาลเลย ต้องไปกลืนครั้งที่2อีก เจาะเลือดอีกสู้ๆๆๆเพื้อลูก

ตรวจเฉพาะคนในบ้านมีประวัติเป็นเบาหวานหรือคุณแม่น้ำหนักเกินเกณฑ์ค่ะ บ้านนี้ไปตรวจมาแล้วรอบแรกผ่าน รอบ2ไม่รอดค่ะ

คิดว่าตรวจแบบกลืนน้ำตาลแทบทุกคนนะคะ ถ้าเสี่ยงเบาหวานอ่ะ ถ้าไม่มีความเสี่ยงน่าจะตรวจเลือดหาค่าน้ำตาลเฉยๆนะ

หมอบอกกลืนน้ำตาล ตรวจสำหรับคนท้องค่ะ กินข้าวปกติ กลืนน้ำตาลก่อนไปหาหมอ 1 ชม เจาะเลือด (หลังจากกลืนน้ำตาลห้ามกินอะไร)

TapFluencer

บ้านนี้ก้ได้กลืนเหมือนกันค่ะ50gสองขวด กลัวเป้นเบาหวานเหมือนกันแม่ชอบกินหวานมากแต่ตรวจแร้วปกติทุกครั้ง

8เดือนค้า

บ้านนี้33w2Dแล้วค่ะยังไม่เคยโดยกลืนน้ำตาลเลยหมอบอกว่าน้ำหนักลูกกับอายุครรภ์คล้องกันทุกอย่างปกติค่ะ

บ้านนี้ตรวจครั้งแรกผ่านคะ ถึงนัดหมอบอกน้ำหนักขึ้นจึงได้ตรวจรอบ 2ตรวจหาเบาหวาน วันพุธ 15นี้แหละคะ

บ้านนี้กลืนรอบแรกไม่ผ่านค่ะ มารอบสองกลืนน้ำตาล 100 กรัม ลุ้นมากๆ แต่ก็ผ่านค่ะโล่งมากเลย

ผ่านแล้ว ถ้าน้ำหนักขึ้นไม่เกินเกณฑ์ ก็ไม่ต้องตรวจซ้ำค่ะแม่

อายุ30ขึ้นไปมั้งคะถึงได้ตรวจ ท้องแรกไม่ได้ ตรวจท้องนี้คนที่2ไปตรวจมาแล้ว😅

บ้านนี้ท้องแรกเสี่ยงคะ ท้อง2ผลออกเมื่อวันก่อนไม่เป็นจ้าาา โล่งเลย

น้ำหนักแม่ขึ้นเยอะไหมคะ?