17 ตอบกลับ

ระวังเรื่องระดับน้ำตาล จะเป็นเบาหวานเอา แต่ที่แน่ๆ ต่อให้แม่กินโกโก้หมดทั้งโลกนี้ ลูกก็ตัวไม่ดำหรอกค่ะ ถ้าไม่มีกรรมพันธุ์ผิวคล้ำ

อันนี้จริงค่ะแม่กรรมพันล้วนๆ😅😅😅

บ้านนี้กินทุกอา.ค่ะ อยู่ดีๆก็ชอบกินแบบขาดไม่ได้ จนสามีกลัวลูกจะดำเป็นโกโก้555 แต่อย่าหวานมากนะคะ เดี๋ยวจะเป็นเบาหวานเอา

โกโก้ ช็อกโกแลต มีคาเฟอีน เช่นเดียวกับชากาแฟ ให้กินได้อาทิตย์ละ1แก้วพอ แบบหวานน้อยๆค่ะ ไม่อันตราย คุณหมอบอกมาค่า

บ้านนี้กินเดือนละหนค่ะน้องปกติดี แต่อย่ากินบ่อยเกินนะคะเดี๋ยวน้ำตาลขึ้นเสี่ยงเป็นเบาหวานระหว่างตั้งครรภ์

ไม่มีค่ะแม่แต่อย่ากินบ่อยเกินค่ะน้ำตาลเยอะบ้านนี้ตอนท้องก็กินบ่อยค่ะ แต่สั่งหวานน้อย เสี่ยงเบาหวานจ้า

บ้านนี้ทานตลอดค่ะแค่ไม่ใส่น้ำตาลไม่ใส่หวานเลยค่ะ กินแค่พอเย็นๆชื่นใจ

บ้านนี้เพิ่งกินมาเมื่อ3วันก่อนค่ะ แต่ก้ต้องระวังเรื่องความหวานด้วย

บ้านนี้ก็กินนะคะ แต่ไม่บ่อย ต้องระวังน้ำตาลค่ะ

TapFluencer

ไม่มีผลอะไรค่ะ แต่ระวังเรื่องน้ำตาลด้วยค่ะ

ขอบคุณคะ

กินทุกวันเรยค่ะ แต่กินแบบไม่หวานค่ะ