7 ตอบกลับ

39+5 มีมูกใสออกมา2วันแล้วค่ะ เปิดมดลูกเปิด1เซน โดนกระตุ้นปากมดลูกมามีอาการท้องแข็ง+ปวดท้องหน่วงๆแต่ไม่ถี่ ค่ะ

บ้านนี้ยังเงียบสนิทเลยค่ะ

บ้านนี้ 40 สัปดาห์วันนี้ค่ะ หมอนัดวันที่24 ยังไม่มีอาการใดๆเลย กลัวโดนฉีดยาเร่งอยู่เหมือนค่ะ

น่าจะได้เร่งนะคะแม่ เพราะครรภ์แม่เป็นเบาหวานระหว่างตั้งครรภ์ด้วย หมอคงให้คลอดไม่เกิน40สัปดาห์ค่ะ

แม่บ้านนี้ความดันสูง หมอให้แอดมินรพ.เลยค่ะตรวจเลือด ปากมดลูกเปิด 1 เซ็น 39 สัปดาห์

ยังเลยค่ะ แต่มาแอดมิดแล้วค่ะ เขาว่าหัวน้องยังสูงอยู่ปากมดลูกยังไม่เปิดเลยค่ะ

บ้านนี้40วีคแล้ว พรุ่งนี้ไปนอน โรงบาลน่าจะโดนยาเร่งเหมือนกัน🥺✌️

ของเค้าก็ไปพรุ่งนี้ค่ะ 39+5วัน น่าจะโดนเร่งเหมือนกันเพราะไม่มีอาการอะไรเลย ปากมดลูกก็ไม่เปิดสักเซนค่ะ

บ้านนี้39+1มีแค่เจ็บเตือน แล้วก็ขาบวมคะ กำหนดคลอด26กันยานี้แล้ว

วันนี้ไป รพ.กลับมา ปากมดลูกเปิด2ซมแล้วค่ะ เจ็บท้องมาก

บ้านนี้39+1ปวดท้องหน่วงวันนี้ค่ะ พรุ่งนี้หมอนัดnst

สู้ๆค่ะแม่

แม่ลองนั่งท่าผีเสื้อยังคะ

ลองแล้วค่ะนั้งได้แปบๆเองค่ะ เจ็บหลังมาก