4 ตอบกลับ

เราปั้มล้วน ทำงานค่ะ ไม่ได้อยู่กับลูก หลัง 4ทุ่ม ถึง ตี5 เราไม่ได้ปั้ม เพลี้ยค่ะ เริ่มปั้มตอนตี5 ปั้ม 2 ชั่วโมงครั้งคะจนถึง 4 ทุ่ม (หลับ) ช่วงแรกๆที่ไม่ปั้มตอนกลางคืนน้ำนมหายค่ะ เพราะร่างกายยังไม่ชินกับการถอยห่างเวลาออกไป พอทำไปสัก 2-3 สัปดาห์ น้ำนมก็เริ่มเข้าที่เหมือนเดิม

เมื่อก่อนปั๊มค่ะ เดี๋ยวนี้เหนื่อย นอนไปกับลูก ถ้าคัดจะบีบมือทิ้งค่ะ ลูกตื่นตอนไหนก็เอาเข้าเต้าเลยค่ะ

ปั้มถึงแค่เที่ยงคืนคะ เริ่มอีกที6โมงเช้า ตอนนี้น้ำนมไม่หายนะคะ แต่มากน้อยแต่ละรอบแค่นั้นค่ะ

VIP Member

ถ้าเริ่มคัดเต้าค่อยปั้มค่ะ