2 ตอบกลับ

แล้วที่รพ.รัฐนะคะ เห็นแม่ๆบางคนบอกว่าซาว์ดทุกครั้ง แต่ของเรา 3 ครั้งค่ะ จริงๆต้องแค่ 2 ครั้ง แต่เราไปฝากไวเพราะรู้ว่าท้องไวไปหน่อย เลยได้ 3 ครั้ง ถ้าครั้งที่ดูความผิดปกติของร่างกายปกติดี ไม่มีอะไรน่าห่วง ก็ไม่ซาวด์แล้วค่ะยันคลอดเลย(เห็นเพศน้องก็ดีถ้าไม่เห็นคงต้องไปซาวด์คลินิกเอาเองค่ะแม่) คุณหมอไม่ซาวด์แล้วยันคลอดเลยค่ะ คุณหมอแจ้งมาเช่นนี้ เราก็ไปซาวด์ 4 มิติเพิ่มเอาเองที่คลินิกเพราะอยากรู้เพศน้องให้แน่ชัดค่ะ 💗

ขอบคุณค่ะแม่ บ้านนี้ไปฝากตอน 11w ซาวครั้งที่2 ตอน 18 w+ หมอบอกเพศ บอกว่าร่างกายปกติ เด็กตามเกณฑ์ดี แต่ตอนนี้จะเข้าเดือนที่ 9 แล้ว สงสัยต้องไปซาวด์คลินิกเพื่อความสบายใจจริงๆค่ะ

ซาว3ครั้งค่ะ ของเราซาวฝากครั้งแรก8วีค ครั้งสอง20วีค ครั้งสาม33วีคค่ะ ซาวตามไตรมาส

พอดีไม่ได้เจอหมอมา2เดือนด้วยค่ะ ย้ายที่ทำงาน พึ่งได้มาฝากใหม่เมื่อวันที่ 21 ที่ผ่านมานี้เองค่ะ หมอนัดอีก วันที่ 6 ก.ย. จะลองถามดูค่ะว่าจะได้ซาวด์ให้ไหม เพราะเหมือนเป็นเคสที่มาแวะมาเฉยๆด้วย เพราะจะกลับไปคลอดที่บ้านเกิดค่ะ