2 ตอบกลับ

อาการนี้จะไม่มีตัวช่วยนะค่ะ ให้คุณแม่อดทนอีกสักนิดค่ะ มีหลายคนแนะนำมาให้ทานนี่นั้น แต่เราว่ามันไม่ค่อยได้ผลสักเท่าไหร่ มันเกิดจากภาวะของคนท้องโดยตรงเลยค่ะ มันแก้ไม่หายนอกจากว่าจะดีขึ้น เพราะเวลาลูกเราเติมโตพัฒนาใหนท้อง มดลูกก็จะใหญ่และขยายตามตัวเด็ก ทำให้ไปเบียดกะเพราะอาหารไปเบียดลำใส้ ทำให้ท้องใส้แม่ๆไม่ค่อยดี ที่จริงมันไม่ได้เกิดจากอะไรหรอกค่ะ ท้องใส้เราปกติ เพียงแต่ว่ามดลูกไปเบียดเสียดสีมัน ของเราลำบากมากช่วง4-7เดือน ทรมาน แต่ตอนนี้เข้า9เดือนแล้ว ค่อยๆดีขึ้นค่ะ แต่ไม่หาย ไม่มีปันหาจุกเสียดแน่นท้อง ท้องอืดเหมือนแต่ก่อน มีแต่ปวดถ่ายแต่พอไปถ่ายจริงๆออกนิดเดียวแล้วก็หายปวดค่ะ สุ้ๆนะคะแม่

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้เป็นสองครั้งแล้วค่ะ มดลูกไปเบียดลำไส้ ถ่ายออกยากมากกก จะขาดใจ ทรมาน ทุกวันนี้พยามกินน้ำเยอะๆ ผัก ผลไม้ไม่ให้ขาด และถ้าปวดรีบเข้า อย่าอั้นไว้ค่ะ เดี๋ยวมันจะออกยาก