ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ เบื่ออาหาร ทานไม่ได้ น้ำหนักลดไป 8 กิโล กังวลใจมากค่ะ 17W1D ค่ะ

แม่แอม ท้องได้ 17 สัปดาห์ กับอีก 1 วันค่ะ เบื่ออาหารมาก แค่เห็นหน้าตาอาหาร ก็จินตนาการถึงรสชาติออก ทานได้ไม่กี่คำ ก็ท้องอืด ฝืนต่อไม่ไหว ยังอาเจียน คลื่นไส้อยู่ค่ะ เบื่อกับคำถามของคนรอบข้างมาก ๆ ด้วย เราทานไม่ได้ ทำให้ไม่มีแรง แม้แต่จะเดิน ไม่ค่อยออกไปไหน คนรอบข้าง มักจะพูดว่า อะไรกัน น่าจะหยุดแพ้ได้แล้วนะ บางคนแพ้สองเดือนแรก บางคนว่าเราซ้ำ ว่าแพ้ท้องหรือคิดไปเอง เจอคำพูดบั่นทอน ทำร้ายจิตใจ จากคนรอบตัว เจอบ่อยมากค่ะ เลือกที่จะตัดคนพวกนั้นออก เพราะไม่มีใครเป็นเรา เขาไม่เข้าใจหรอก ที่เคยได้ยินมา บางคนแพ้ท้องจนคลอดก็มี เราเลือกที่จะไม่แคร์ คนที่ไม่แคร์เรา ทำไมเราต้องให้ใจเราไปสปอย คอยแคร์เขาด้วยคะ แม่ ๆ คนไหน เคยเจอประสพการ์การถูกตั้งแง่ คล้าย ๆ กัน หรือเบื่ออาหาร ช่วยแชร์เมนูที่อยากทาน หรือพอทานได้ ให้เป็นตัวอย่างหน่อยนะคะ แม่แอมขอลอกหน่อยค่ะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค้าบบบ🥹#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ