ประสบการณ์ที่เกือบเสียคนที่เรารักมากที่สุด

แม่เราอายุ41ปี จู่ๆแม่ก็ชักกัดลิ้นตัวเอง+หยุดหายใจ พ่อเราก็ทำการปั้มหัวใจให้ แล้วเรียกรถโรงพยาบาล หมอบอกว่าแม่เราตั้งครรภ์ได้ 7 เดือน ต้องเอาเด็กออกด่วนเพราะครรภ์เป็นพิษ+คลอดก่อนกำหนด เราก็ถามแม่ว่าแม่รู้ไมว่าแม่ท้องแม่เราก็ว่าไม่รู้ เราก็บอกอีกว่าต้องยุติการตั้งครรภ์น้องนะไม่งั้นแม่จะเสียชีวิต แม่เราก็ร้องไห้ ด้วยความที่ว่าแม่เราอายุ41ปีแม่เราก็นึกว่าประจำเดือนคงจะหมดแล้วเลยไม่คิดอะไรมาก หดหู่มากตอนหมอบอกว่าจะเก็บใครไว้ระหว่างแม่กับเด็กในท้อง พ่อเราก็บอกว่าให้ช่วยแม่เด็ก แต่ตอนนี้ผ่าเสร็จแล้วปลอดภัยทั้งแม่และเด็ก

1 ตอบกลับ

TapFluencer

โอ้โห เป็นเรื่องที่อ่านแล้วก็ใจหายวาบเลยค่ะ ดีใจด้วยนะคะที่ปลอดภัยกันทั้งคู่ เป็นกำลังใจให้ทุกอย่างดีขึ้นเรื่อยๆ ค่ะ ✌🏻

ตอนนี้แม่เราดีขึ้นแล้วค่ะแต่ต้องนอนดูอาการที่โรงพยาบาล แต่น้องในครรภ์ต้องให้หมอดูแลจนกว่าอายุจะครบ1,800ถึงจะได้ออกจากโรงพยาบาล