1 ตอบกลับ

อาการความดันไห้คอยดูเรื่องตาพร่ามัว ปวดหัว มือบวม เท้าบวมค่ะเเม่ถ้ามีอาการพวกนี้ต้องรีบไปหาหมอด่วนๆเสี่ยงครรภ์เป็นพิษ อาการเหนื่อยหอบคนเป็นความดันจะมีอาการนี้ยิ่งอายุครรภ์มากๆเเล้วด้วยก็จะยิ่งทวีคูณค่ะมองว่าปกติ เเม่ลองหายใจเข้าออกไห้ถูกวิธีค่ะ ทำไปเรื่อยๆเดี๋ยวมันจะดีขึ้นค่ะ เวลาเหนื่อยๆไห้ทำเเบบนี้จะทุเลาลงนะคะ

ไปมาแล้วค่า เกือบได้ผ่าคลอดฉุกเฉิน😅 ตอนนี้อาการดีขึ้นหมอให้กลับบ้านแล้วจ้า ขอบคุณสำหรับคำตอบน้า😁