21 ตอบกลับ

ซักทุกอย่างเลยค่ะ ก่อนซัก ยิ่งถุงมือ ชุดเสื้อผ้า เอามาตัด มาเลือกเศษด้าย ที่ยาวๆ ออกมาด้วยน้ะคะ แช่น้ำยาซักผ้าแรกเกิด ทั้งผ้าห่ม ผ้าปู ผ้าขนหนู ทุกผ้าของลูกเลยค่ะ ขยี้เบาๆ อบแห้ง ขวดนม หม้อนึ่งนม กะละมัง ขนมาล้าง มาแกะสติ้กเก้อพลาสติกที่ติดตามผลิตภัณฑ์ ออกก่อนด้วย จัดหนักมากค่ะ เพราะของพวกนี้ ผ่านการเดินทางมาเยอะ 55555

ซักทุกอย่างค่ะ ปลอกที่นอนเมาะ หมอน หมอนข้าง ผ้าอ้อม ชุด ผ้าห่อตัว ทุกมือถุงเท้าหมวก ผ้าเช็ดตัวซักหมด ตอนนี้เตรียมของไว้ท้ายรถแล้วค่ะ ตอนนี้ 32 w แล้วจ้า

VIP Member

ซักทุกอย่างค่ะ ที่นอนลูกก็ซัก ซักเสร็จแล้วเราพับใส่ถุงกลับตามเดิม ป้องกันฝุ่น เพราะกว่าน้องจะคลอด ถ้าไม่ใส่ถุงไว้ ฝุ่นจับแน่นอน

ท้องแรกเหมือนกันค่ะซักเตรียมทุกอย่างเลยค่ะ อย่าลืมแพ็คกระเป๋าเตรียมของของคุณแม่ด้วยนะคะ

ซักทุกอย่างค่ะแต่ทยอยเอา ขวดนมก็ล้างแล้วเอาไปนึ่งเรียบร้อย

ซักทุกอย่างเลยค่ะ ลงเครื่องทั้งหมด เสื้อใส่ถุงซักเอา

32 week แล้ว ยังไม่ทันได้ซักเสื้อผ้าอะไรสักอย่างเลยค่ะ

ของทุกอย่างต้องซักทำความสะอาดทั้งหมดค่ะ

VIP Member

ทะยอยซักได้เลยค่ะ พอใกล้ๆซักอีกครั้งค่ะ

ซักทำความสะอาดทุกอย่างเลยค่ะ 😄