37 ตอบกลับ

37 + 1 กำหนดคลอด 25 กุมภาพันธ์แต่แม่ปวดท้องวันที่ 31 มกราคมไปนอนมา 1 คืนปากมดลูกเปิด 2 เซนหมอรอดูอาการ 1 คืนไม่เปิดเพิ่มให้กับบ้านจ้าปวดหลังมากหน่วงท้องจะเดินไม่ไหวอยู่แล้ว

คลอดง่ายๆแข็งแรงนะคะแม่🥰

แม่รุสึกคลื่นไส้อาเจียนเหมือนกันใช่มั๊ยคะ เราก็เป็น นึกว่าเพิ่งมาแพ้ท้องตอน 9 เดือน ของเราง่วงมากๆ เดินนิดหน่อยก็เหนื่อย แล้วก็หิวบ่อยมากก

จริงค่ะ เวียนหัวอาเจียนทุกวัน ยิ่งอาเจียนยิ่งกินเยอะมาก

เดือนกุมภาพันธ์2564 เหมือนกันค่ะ เรา38Weekแล้ว เงียบกริ๊บ เป็นเป่าสาก ท้องที่3แล้วค่ะ 2คนแรกก็ออกตอน38Week+ ลุ้นทุกวัน นอนไม่ค่อยหลับเลยค่ะ

37+6 เจ้บท้องเตือนบ่อยมาก เจ็บเหมือนจะคลอดจริงๆ แต่มันไม่ถี่ อยากคลอดมากแล้วตอนนี้ แต่ไม่มีท่าทีจะเจ็บแบบจริงๆเลย 😂😂

37+2 ตั้งหน้าตั้งตารอเลย ยังไม่เจ็บเตือนเลย เริ่มมือเท้าบวม ปวดหลัง เวียนหัว อาเจียนเหมือนกันเลย

37+1​ เริ่มเจ็บท้องปวดท้องทุกๆชั่วโมง​ แต่ยังไม่ไปโรงพยาบาล​ค่ะ

มีค่ะ​

40+1 แล้วค่ะแต่หมอนัดผ่าวันจันจะถึงนี้ค่ะ เสี่ยงต่อครรภ์เป็นพิษ

แม่มีอาการแบบใหนถึงเสี่ยงหรอคะ บ้านนี้หมอก็บอกเหมือนกันรอนัดตรวจ ใหม่วันที่ 11 นี้

39+4ยังไม่มีอาการปวดแค่ท้องแข็งอย่างเดียวหมอนัดนอนวันจันคะ

บ้านนี้กำหนด22กุมภาพันธ์​แต่แอบแตกก่อนกำหนดค่ะแตก30ม.ค

1,910กรัมค่ะแม่​ แต่น้องแข็งแรงดีค่ะไม่ได้อบ​ มีแค่ฉีดยาป้องกันไวรัสตับอักเสบบี​ กับฆ่าเชื้อปกติ​ อยู่รพ.3วันหมอก็ให้กลับมาทำน้ำหนักที่บ้านต่อค่ะแม่

37วีค ปวดหลัง ปวดท้อง ไม่มีอาการบ่งบอกเลยค่ะว่าจะคลอด.😂